2- Menene Na Musamman (ko a'a) Game da waɗannan Labarun?

A cikin wannan darasi, za mu duba wasu abubuwa da suke yi labarun dabara daban da sauran labaran gargajiya na gargajiya. Idan kuma kuna aiki ta hanyar wasu darussa a wannan rukunin yanar gizon, za ku ga a sarari girmamawa kan babban BURIN KARSHE na ƙungiyoyin sake haifar da almajirai na Yesu. Tabbas, babban burin irin wannan yana buƙatar ƙananan matakai da manufofi.

Abubuwan da ke cikin kafofin watsa labaru ya kamata koyaushe su kasance da duka manyan Ƙarshe da ƙananan matakai a zuciya. Amma ɗayan abubuwan da ke cikin mu-kowane ƙaramin labari-zai iya zama da gaske ga ƙananan matakai kawai, dasa iri, gayyata ƙananan matakan aiki tare da tafiya ta bangaskiya da almajiranci.

Kalli wannan taƙaitaccen bidiyon, sannan ɗauki ɗan lokaci tare da ƙungiyar ku don tattauna tambayoyin, a ƙasa.


Gani

Yanzu da kun kalli bidiyon, ɗauki ɗan lokaci da kanku, ko tare da abokan aiki, don yin tunani kuma ku tattauna waɗannan ra'ayoyin.

  1. Yi tunani, kuma rubuta ENDS da kuke son gani. Har ila yau, ma'aikatan filin da dabarunsu ne ke jagorantar wannan. Zai iya zama:
    • A farkon matakan, kawai mutum yana amsawa ga sakon da aka buga a dandalin sada zumunta, shirin bidiyo, sannan yana neman yin rubutu da wani a kan layi lafiya.
    • Rukunin mutanen yankin suna nazarin Littafi Mai Tsarki tare
    • Mutane sun yarda su gana ido da ido don almajirantarwa.
  2. Yaya kyawun labarun kafofin watsa labaru da kuka ƙirƙira ko samo daga wasu kafofin suka yi aiki don jagorantar mutane zuwa KARSHEN da kuka rubuta a sama?
    • Wadanne abubuwa zasu iya ɓacewa? Wadanne irin labarai kuke tsammanin za su fi tasiri wajen jawo mutane zuwa ga wannan manufa?
  3. Idan kai mahaliccin abun ciki ne, Shin kun taɓa yin aiki kai tsaye tare da ma'aikatan filin don haɓaka labarun da aka haɗa tare da haɗin gwiwa da dabarun bin diddigi?
    • Wadanne kalubale da dama ya ba ku?
  4. Idan kai ma'aikacin filin ne, menene kwarewar ku ta hanyar gano labarun da ke da tasiri ga dabarun kafofin watsa labaru?
    • Shin kun yi ƙoƙarin ƙirƙirar labarun ku, ko kun yi ƙoƙarin nemo wasu hanyoyin watsa labarai don amfani da dacewa da mahallin ku?

Ɗauki lokaci don rubuta amsoshinku ga waɗannan tambayoyin. Sa'an nan, jin daɗin ci gaba a kan darasi na gaba.