1 - Menene "Tsarin Labari?"

Dabarun Labari - haɗa labarun watsa labarai kai tsaye tare da ma'aikatun filin da suke almajirantarwa.

A cikin wannan darasi na gabatarwa, Tom yayi magana game da muhimmin canji a cikin tunani azaman mahaliccin abun ciki, zuwa yin dabarun wani muhimmin bangare na harkar fim dinsa.

A story sau da yawa shine dama ta farko ga wani don fara tafiya, yin hulɗa da wasu, da kuma ɗaukar matakai na almajirantarwa. Saboda wannan, masu ba da labari dabarun za su iya yi wa masu almajirantarwa hidima a filin wasa ta hanyar saurare da koyo daga gare su da kuma "nannade" labarun mu a cikin dabarun filin.

Kalli wannan taƙaitaccen bidiyon, sannan ɗauki ɗan lokaci don amsa ƴan tambayoyi ga ƙungiyar ku.


Tunanin:

Bayan kun kalli bidiyon, ko dai a matsayin mutum ɗaya, ko mafi kyau tukuna, tare da abokan aiki:

Yi tunani game da kwarewar ku game da kafofin watsa labarai da ba da labari. Ko da ba ka tsufa sosai ba, gwada fina-finai, talabijin, da sauran kafofin watsa labarai na dogon lokaci (fiye da shekaru 10,) da abin da ya shahara kuma mai tasiri a yau.

  1. Yaya kuke samun da cinye labarun yanzu, idan aka kwatanta da shekarun da suka gabata? Wadanne tashoshi na gama gari ne, na'urori, da nau'ikan abun ciki na kafofin watsa labarai?
  2. Yaya hakan yake ji a gare ku a matsayin mabukaci ko mahalicci; yana da ban sha'awa, ban tsoro, rikicewa…?
  3. Idan kai mahaliccin abun ciki ne, sau nawa ka yi aikin tare da haɗin gwiwar ma'aikatan filin da za su yi amfani da shi? (Wataƙila al'ada ce ta gama gari a gare ku, ko wataƙila sabuwar hanya ce ta kusanci kafofin watsa labarun ku.)
    • Menene zai iya canzawa a gare ku idan kuna ƙoƙarin "nade" labarun kafofin watsa labarun ku cikin dabarun gida na ma'aikatan filin da ke son yin hulɗa da masu neman?
  4. Idan kai ma'aikacin fage ne da ke da hannu wajen almajirantarwa, yadda zai iya wannan ra'ayin dabarun ba da labari rinjayi irin labaran da kuke nema a hidimarku?

Ɗauki lokaci don rubuta amsoshinku ga waɗannan tambayoyin. Sa'an nan, jin kyauta don matsawa zuwa Darasi na 2 - Menene Na Musamman (ko a'a) Game da Wa annan Labarun?