Ƙarfin Labari a Ma'aikatar Social Media

Donald Miller, marubucin Hero on a Mission, ya bayyana ikon labari. Yayin da gabatarwar PowerPoint na mintuna 30 na iya zama ƙalubale don kula da su, kallon fim ɗin na awanni 2 kawai yana ganin ya fi yiwuwa. Labari yana ɗaukar tunaninmu kuma ya ja mu ciki. Wannan shine ƙarfin labari.

Mu Kiristoci, mun san ikon labari da kanmu kuma. Mun san cewa labaran Littafi Mai Tsarki suna inganta bangaskiyarmu da kuma rayuwarmu. Ƙarfin labarun Dauda da Goliyat, Musa da Dokoki 10, da Yusufu da Maryamu na Baitalami, duk sun ɗauki tunaninmu da zukatanmu. Suna tsara mana.

Ya kamata mu yi amfani da ƙarfin ba da labari ta hanyar sadarwar zamantakewa a hidimarmu. Muna da ikon ba da labari ta hanyar da ba a taɓa yin ta ba kuma dole ne mu yi amfani da wannan gwargwadon tasirinsa. Yi amfani da ƙarfin ba da labari ta yin la'akari da waɗannan damammaki guda 3 don ba da labari mai jan hankali don hidimar ku:

 Faɗa Labarai Masu Girman Ciji

Yi amfani da fasalin reels da labarai don ba da ƙananan labarai. Misali, raba game da matsalar da ma'aikatar ku ke aiki a kai, sannan ku biyo bayan wannan post kwana ɗaya da labari na biyu game da yadda ma'aikatar ku ke taimakawa wajen magance wannan matsalar, sannan a ƙarshe raba post ɗin ƙarshe kwana ɗaya bayan haka kuna raba sakamakon. wane tasiri wannan aikin ya yi. Bisa ga binciken da aka yi kwanan nan, matsakaicin lokacin kallon bidiyo na Facebook shine daƙiƙa 5, don haka tabbatar da sanya waɗannan labarun masu girman cizon gajere, masu daɗi, kuma zuwa ga ma'ana.

Bayyana Halayen

Yayin da kuke ba da labari a shafukan sada zumunta, ku tabbata kun fayyace saƙon da kuma halayen labarin. Ikon labarin mai sauƙi na Yesu mai tsabta ne kuma a takaice. Ko da wanene ke kallon posts ɗinku, suna da matsaloli da zafi waɗanda Yesu kaɗai zai iya warkarwa. Hakanan, bayyana irin rawar da hidimarku ta taka a cikin labarin. Faɗa musu yadda kuke taimakawa musamman a cikin labarin fansa. A ƙarshe, tabbatar da cewa suna da rawar gani a cikin labarin kuma. Ka fayyace musu yadda su ma za su kasance cikin labarin da rawar da za su iya takawa. Masu kallo sun zama jarumai, kun zama jagora, zunubi kuma makiyi ne. Wannan labari ne mai jan hankali.

Fada Labarunsu

Ɗaya daga cikin jigogi masu maimaitawa a cikin kafofin watsa labarun shine ƙarfin haɗin gwiwa. Gayyatar abun ciki da mai amfani ya ƙirƙira, sake raba labarunsu, da nemo hanyoyin ba da labarin wasu zai haɓaka hidimar ku zuwa mataki na gaba. Raba yana haifar da rabawa a cikin duniyar halitta da na dijital. Kasance waɗanda ke raba labarun waɗanda ke aiki da abubuwan ku a hankali. Raba labaran rayuwar da ake canzawa. Ka ba da labarin waɗanda suka sadaukar da kansu kuma suka ba da kansu don amfanin hidimarka da kuma Mulkin.


An ce mafi kyawun labari koyaushe yana cin nasara, kuma wannan ya zo gaskiya ga kafofin watsa labarun. Yi amfani da waɗannan shawarwari a wannan makon don ba da labarai masu ban mamaki da ke faruwa a kusa da ku. Yi amfani da kyawun hotuna, bidiyoyi, da abun ciki na mai amfani don ba da labari mai ɗaukar hankali da zukata.

Hotuna ta Tim Douglas a kan Pexels

Guest Post ta Media Impact International (MII)

Don ƙarin abun ciki daga Media Impact International, yi rajista zuwa Jaridar MII.

Leave a Comment