Ba da fifiko ga masu neman: Ingantacciyar Talla ta Ma'aikatar a Zamanin Dijital

Mai Neman Koyaushe Na Farko ne

Wataƙila kun ji wannan jumla ta gama gari a cikin kasuwanci - “Abokin ciniki koyaushe yana da gaskiya."Yana da kyakkyawan ra'ayi, amma wanda zai iya ɓacewa a cikin wannan maxim. Mafi kyawun jumla na iya zama, "Abokin ciniki koyaushe shine farko," ko mafi kyau tukuna, "Ka yi tunani game da abokin ciniki (mai neman) tukuna." Lokacin da kuka yi haka, zaku ƙirƙiri yaƙin neman zaɓe waɗanda suka fi tasiri kuma masu yuwuwa su dace da masu sauraron ku. Za ku kuma gina dangantaka mai ƙarfi tare da abokan hulɗar ma'aikatar ku, wanda zai kai ga maimaita alkawari da sadarwa mai inganci na Bishara.

Amma menene ainihin ma'anar saka mai nema a gaba? (A cikin wannan talifin, za mu yi amfani da “mai-neman” gabaɗaya don nufin waɗanda muke kaiwa da Bishara) Yana nufin fahimtar bukatunsu da bukatunsu, sai me tsara saƙonnin tallanku da yaƙin neman zaɓe a kusa da waɗannan buƙatun kuma yana so. Yana nufin sauraron masu neman ku da kuma amsa ra'ayoyinsu. Kuma yana nufin sauƙaƙa wa masu neman shiga hidimar ku.

Lokacin da kuka sanya mai neman farko, da gaske kuna cewa ku ne kula da su. Wannan yana nuna cewa ba kawai kuna ƙoƙarin kai su mataki na gaba a cikin mazuraƙin ku ba, amma cewa kuna da sha'awar taimaka musu su magance wata matsala ko samun amsoshi a rayuwarsu. Irin wannan halin yana da matuƙar daraja a yau, inda masu neman ke da ƙarin karkata, kaɗaici, da abun ciki fiye da kowane lokaci.

Masu neman suna da ƙarin shagaltuwa, kaɗaici, da abun ciki fiye da kowane lokaci.

Bari mu koma ga misalan kasuwanci don dalilai biyu – Na farko, dukkanmu mun saba da waɗannan kamfanoni, kuma saboda duk mun ɗanɗana hulɗa tare da waɗannan samfuran, za a iya canza halayenmu ɗaya cikin ƙwarewar da muke ƙoƙarin ginawa. ga wadanda muke kokarin kaiwa. Akwai misalai da yawa na kamfanoni waɗanda suka sami babban nasara ta hanyar tunanin abokin ciniki da farko.

Misali, an san Apple don mayar da hankali kan kwarewar mai amfani. Kayayyakin da kamfanin ya kera an yi su ne don su kasance masu saukin amfani da su da kuma sanin makamar aiki, kuma suna cike da abubuwan da ke saukaka rayuwar mutane. Amma, Apple baya tallata fasalin samfuran su. Apple ya shahara wajen nuna wa abokan ciniki abin da za su iya yi da samfuran su, ko mafi kyau tukuna, waɗanda za su zama. Apple baya magana game da Apple. Apple yana yin kamfen ɗin talla waɗanda ke mai da hankali kan KA. Sakamakon haka, Apple ya zama ɗaya daga cikin kamfanoni masu nasara a duniya.

Lokacin da kuka sanya mai neman farko, kuna cewa da gaske kuna damu da su.

Wani misali shine Amazon. Mayar da hankali na kamfanin akan sabis na abokin ciniki abu ne mai ban mamaki. An san Amazon don jigilar kayayyaki cikin sauri da sauƙi, manufofin dawowar sa mai karimci, da tallafin abokin ciniki mai taimako. A sakamakon haka, Amazon yana magana kai tsaye ga sanannun bukatun abokan cinikin su, kuma ya zama ɗaya daga cikin shahararrun masu sayar da layi a duniya.

Idan kuna son yin nasara a hidima, ƙungiyar ku tana buƙatar sanya mai nema a gaba. Kuna buƙatar ƙarfafa ƙungiyar ku don yin tambaya koyaushe, "Mene ne mutuminmu yake buƙata?" Lokacin da kuka yi wannan, zaku ƙirƙiri kamfen ɗin talla waɗanda suke mafi inganci da kuma mai yuwuwar yin magana da masu sauraron ku. Za ku kuma gina dangantaka mai karfi tare da masu neman ku, wanda zai haifar da ingantaccen tasiri wajen sadarwa da ƙarfafa haɗin gwiwa tare da Bishara.

Kuna buƙatar ƙarfafa ƙungiyar ku don yin tambaya koyaushe, "Mene ne mutuminmu yake buƙata?"

To ta yaya kuke sa mai nema a gaba? Ga 'yan shawarwari:

  • Fahimtar masu sauraron ku: Wanene Mutumin ku? Menene bukatunsu da bukatunsu? Menene yake motsa su su sa hannu a hidimarku? Me suke nema? Da zarar kun fahimci masu sauraron ku, za ku iya tsara saƙonninku na tallace-tallace don jan hankalin su.

  • Saurari masu alaƙa da hidimar ku: Kada ku yi magana da masu sauraron ku kawai, ku saurare su. Menene korafinsu? Menene shawarwarin su? Lokacin da kuke sauraron masu nema, zaku iya koyon abin da suke buƙata da abin da suke so, kuma kuna iya amfani da wannan bayanin don inganta saƙonku da tayin shiga.

  • Yi sauƙi ga masu neman yin hulɗa tare da ku: Tabbatar cewa gidan yanar gizon ku yana da sauƙin amfani da kewayawa. Bayar da cikakkun bayanai da taƙaitacciyar bayani. Kuma sauƙaƙa wa masu neman tuntuɓar ku lokacin da suke da tambayoyi.

  • Saurari: Ee, muna maimaita wannan! Ƙungiyarku tana buƙatar gaske da kuma a hankali sauraron waɗanda ke hulɗa da ku. Muna ƙoƙarin yin hidima ga waɗanda muke kai wa. Muna yin hidima ga waɗanda muka isa. Mutane sun fi KPI. Sun fi mahimmanci fiye da awo na ma'aikatar ku wanda dole ne a ba da rahoto ga masu ba da gudummawa da ƙungiyar ku. Masu neman su ne mutanen da ke bukatar Mai Ceto! Ku saurare su. Ku bauta musu. Sanya bukatunsu sama da naku.

Hotuna ta Mutum na uku akan Pexels

Guest Post ta Media Impact International (MII)

Don ƙarin abun ciki daga Media Impact International, yi rajista zuwa Jaridar MII.

Leave a Comment